Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpAlbum vol 2 (thơ ca ) của Cảm Sầu Đời I_icon_mini_portal

Album vol 2 (thơ ca ) của Cảm Sầu Đời

Go down 
Tác giảThông điệp
cho mot nguoi
Mới gia nhập, em còn bỡ ngỡ lém !!!
Mới gia nhập, em còn bỡ ngỡ lém !!!

Toán A Dollar : 255758
Reply : 0
Birthday Birthday : 28/08/1990
Tên Thật Của Bạn Cảm Sầu Đời
Sở thik Sở thik : :D

Album vol 2 (thơ ca ) của Cảm Sầu Đời Empty
Bài gửiTiêu đề: Album vol 2 (thơ ca ) của Cảm Sầu Đời   Album vol 2 (thơ ca ) của Cảm Sầu Đời I_icon_minitimeMon Dec 27, 2010 5:46 pm

1. Nhiều khi, không phải người khác chối bỏ bạn mà là chính bản than bạn chối bỏ bạn. Trong tình yêu cũng vậy đôi khi cũng có những người muốn người mình yêu được hạnh phúc , vui vẻ mà từ bỏ sự đeo đuổi bởi vì họ cứ nghĩ rằng xung quanh họ chỉ là 1 bầu trời đen tối. Và cũng có những người cho họ là yếu đuối. Nhưng không ! đó mới là “tình yêu”.
( Nói giỡn rứa thôi, làm như mình là người biết yêu, Ghê !!!)

2. Nếu muốn người khác chấp nhận bạn, đến gần bạn, thì bạn hãy thu dọn những hòn đá trong trái tim. Hãy mở rộng cánh cửa của trái tim, dung sự chân thành để đón nhận cuộc đời, đừng như tôi, cứ nghĩ cuộc sống là một màn đêm không sao mà đâu ngờ đó chỉ là 1 khoảng thời gian nhỏ để chờ đến một bầu trời đầy sao.

3. Bầu trời và mặt đất
Đường đời mênh mang quá
Đi ngã nào cho hay ?
Chớp mắt trời đã tối.

4.
Hạnh phúc và khổ đau
Hai cái chọn một cái.
Bạn thích chọn cái nào ?
Hay thích chọn cả hai
Mà đi ngã nào cho hay ?
Để thấy được hạnh phúc.
Đi ngả nào cho hay
Để thấy được đau khổ
Thôi thì ta cứ đi
Cứ đi và cứ đi
Cứ đi và cứ đi
Dùng trái tim chân thành
Mở chiếc dù trái tim
Bạn sẽ thấy hạnh phúc
Bủn xỉn và không mỉm cười
Đó mới là đau khổ

5. Trong chuyến lữ hành của cuộc đời, từ khi chào đời đến khi gặp Diêm Vương lần đầu và cũng là lần cuối, không biết trải qua bao nhiêu năm, trải qua biết bao nhiêu phương tiện, từ xe đạp, xe máy, xe xích lô… Có thể là xe hơi cũng có, xe buýt cũng hay. Nhưng trong quá trình của chuyến lữ hành này hãy nhớ mang theo sự lương thiện. Bởi vì lương thiện là thần hộ mệnh cho sinh mạng của bạn, nó sẽ mang đến cho bạn vận may, tình yêu thương và những lời chúc phúc đẹp nhất. Và bạn hãy nhớ, nếu như gặp Diêm Vương các bạn hãy nói với ông ấy rằng : “ Cám ơn cuộc đời “.

6. Đố các bạn khi nào con người mới không gặp nhũng khó khăn rắc rối và phiền phức. Xin thưa, khi nào con người xuống mồ mới hết.

7. Trong chuyến lữ hành của cuộc đời hãy cố thu dọn và bỏ qua những viên kim cương lớn và nặng khắc trên đó những hận thù, đau khổ, bon chen mà hãy cố gắng đi tìm những hòn đá nhỏ nhắn mang trên nó là một sự lương thiện. Sự lương thiện là hòn đá quý và lớn nhất của con người. Nó là 1 vật vô hình giúp con người đi nhanh hơn, cảm thấy hạnh phúc hơn khi mỗi người được sinh ra là 1 thành viên của chuyến lữ hành nhiều sóng gió này !!!

8. Đừng bao giờ tồn tại trong đầu những lý thuyết làm người được học trong sách báo… mà hãy cố gắng đi thực hành nó dù ít dù nhiều bạn sẽ đạt được những cái mới mẻ trong cuộc sống mà trước kia bạn chưa bao giờ cảm nhận được nó.

Album vol 2 (thơ ca ) của Cảm Sầu Đời
Trang 1 trong tổng số 1 trang